Kwamitin Amintattu na Wikimedia Foundation
Wikimedia Foundation staff and contractors participate with the volunteer community in maintaining this page's content. |
Kwamitin Amintattu na Gidauniyar Wikimedia ("Board" ko "BoT") tana kula da gidauniyar Wikimedia da aikinta, a matsayinta gudanarwar kamfani.
Tsari
An samar da hukumar a shekarar 2003 tare da Amintattu guda uku, kuma tun 2020 kwamitin ya ƙunshi har zuwa Amintattu 16. Tana naɗa jami’ai daga Wakilai: Shugaba, har zuwa mataimakan kujeru biyu, da shugabannin kwamitoci. Hukumar tana naɗa jami'an da ba Amintattu ba: Babban Jami'in Gudanarwa, Ma'aji, da Sakatare. Aikin hukumar wani ɓangaren ya ƙunshi shawarwari da ƙuri'u. Ana ba da sauran ayyukan ga wasu kwamitoci da yawa waɗanda suka shafi batutuwa kamar Gwamnati, Audit, Hazaka da Al'adu, Kwamitin Samfura da Fasaha da Kwamitin Al'amuran Al'umma.
Waɗanda ke cikin kwamitin a halin yanzu sune:
- 1 (ɗaya) kujerar waɗanda suka kafa wanda kujera ce ta Jimmy Wales;
- 7 (bakwai)' kujerun da sauran hukumar suka nada don takamaiman ƙwarewa da aka zaɓa a cikin tsarin da Kwamitin Gudanarwa ke jagoranta; kuma da
- 8 (takwas)' kujeru abubuwan da ke da alaƙa da Wikimedia suka zaɓa
Kwamitoci
- Kwamitin Binciken Gidauniyar Wikimedia (Yarjejeniya)
- Kwamitin Gudanarwar Hukumar Gidauniyar Wikimedia (Yarjejeniya)
- * Kwamitin Hazaka & Al'adu Foundation na Wikimedia (Yarjejeniya)
- * Kwamitin Samfura da Fasaha Gidauniyar Wikimedia (Yarjejeniya)
- Kwamitin Al'amuran Gidauniyar Wikimedia (Yarjejeniya)
- Kwamitin Binciken Gidauniyar Wikimedia (Yarjejeniya)
- ** Abokan hulɗa na yanzu: Lorenzo Losa, Mike Peel, Nataliia Tymkiv
- Kwamitin Zaɓe
- ** Abokan hulɗa na yanzu: Esra'a Al Shafei, Jimmy Wales
- Kwamitin Binciken Gidauniyar Wikimedia (Yarjejeniya)
- ** Abokan hulɗa na yanzu: Nataliia Tymkiv
- Wikimedia Human Rights Policy
- Current liaison: Esra'a Al Shafei (to Wikimedia Foundation internal committee)
Hukumar Tuntuɓa
Akwai Allon sanarwa don raba buƙatun da shawarwari. Ana iya tuntuɓar hukumar kai tsaye ta hanyar aikawa zuwa allon sanarwa. Za a iya tuntuɓar Gidauniyar Wikimedia da kanta ta hanyoyi da dama kamar yadda aka zayyana akan shafin lamba.
Membobin yanzu
Hoto | Suna | Kujera | Matsayi | Ƙarshen lokaci | Bayani | Gidan wiki |
---|---|---|---|---|---|---|
Dokta Dariusz Jemielniak (User:Pundit) | Al'umma/Alaƙa | Kujerar Kwamitin Gudanarwa | 1 Janairu 2025[1] | [[:foundation:Resolution:Special:MyLanguage/Renewing Dariusz Jemielniak’s Appointment to the Board of Trustees, 2021|An sake sanya shi ranar 8 ga Disamba 2021]] | Polish Wikipedia | |
Rosie Stephenson-Goodknight (User:Rosiestep) | Al'umma/Alaƙa | 1 Janairu 2025[2] | [[:foundation:Special:MyLanguage/Resolution:Appointing Rosie Stephenson-Goodknight to the Board of Trustees|An sake sanya shi ranar 8 ga Disamba 2021]] | English Wikipedia | ||
Victoria Doronina (User:Victoria) | Al'umma/Alaƙa | [[:foundation:Special:MyLanguage/Resolution:Appointing Victoria Doronina to the Board of Trustees|An sake sanya shi ranar 8 ga Disamba 2021]] | Russian Wikipedia | |||
Lorenzo Losa (User:Laurentius) | Al'umma/Alaƙa | Mataimakin shugaba |
[[:foundation:Special:MyLanguage/Resolution:Appointing Lorenzo Losa to the Board of Trustees|An sake sanya shi ranar 8 ga Disamba 2021]] | Italian Wikipedia | ||
Nataliia Tymkiv (User:NTymkiv (WMF)) | An nada shi | shugaba | 1 Nuwamba 2025 | [[:foundation:Special:MyLanguage/Resolution:Renewing Nataliia Tymkiv’s Appointment to the Board of Trustees, 2022|An naɗa shi ranar 8 ga Disamba 2021]] | Ukrainian Wikipedia | |
Mike Peel (User:Mike Peel) | Al'umma/Alaƙa | 31 Disamba 2025 | An nada shi a watan Disamba na shekara ta 2022 | English Wikipedia | ||
Shani Evenstein Sigalov (User:Shani (WMF)) | Al'umma/Alaƙa | Kujerar Kwamitin Gudanarwa | An nada shi a watan Disamba na shekara ta 2022 | Hebrew Wikipedia | ||
[[:en:Esra'a Al Shafei|Esra'a Al Shafei]] | An nada shi | Kujerar Kwamitin Samfura da Fasaha | 1 Oktoba 2026 | [[:foundation:Special:MyLanguage/Resolution:Renewing Esra'a Al Shafei's Appointment to the Board of Trustees, 2023|An ɗora shi a watan Agusta 2023]] | ||
[[:en:Raju Narisetti|Raju Narisetti]] | An nada shi | Kujerar Kwamitin Hazaka da Al'adu | [[:foundation:Special:MyLanguage/Resolution:Renewing Raju Narisetti's Appointment to the Board of Trustees, 2023|An ɗora shi a watan Agusta 2023]] | |||
Kathy Collins | An nada shi | Mataimakin shugaba; Kujerar Kwamitin bincike |
1 Nuwamba 2026 | An nada shi a ranar 1 ga Nuwamba 2023 | ||
Jimmy Wales (Amfani da:Jimbo Wales) | Wanda ya kafa shi | Babban shugaba[Notes 1] | 31 Disamba 2027[3] | [[:foundation:Special:MyLanguage/Resolution:Renewing Jimmy Wales's appointment to the Board of Trustees, 2021|An sake sanya shi ranar 8 ga Disamba 2021]] | English Wikipedia | |
Luis Bitencourt-Emilio | An nada shi | 1 Janairu 2028[4] | An nada shi a ranar 4 ga Janairun 2022 |
- Notes:
- ↑ Kwamitin Amintattu/Sanarwa Q&A, Afrilu 2008
Membobin yanzu
Ƙara karatu
- Jerin Tarukan Hukumar (tare da mintuna)
- [[:foundation:Special:MyLanguage/Resolution:Main|Jerin kudurori]]
- [[:foundation:Special:MyLanguage/Resolution:Board deliberations|Tsarin tattaunawar kwamitin]]
- Haɗin gwiwar kwamitin amintattu
- [[Special:MyLanguage/Wikimedia Foundation Board of Trustees/Presentations|Mambobin kwamitin amintattu na gidauniyar Wikimedia suka gabatar]]
- Rubuce-rubuce da tattaunawa akan ingantacciyar mamba:
- [[Special:MyLanguage/WMF Board Governance Committee/Agenda 2012-2013/Appointed seats/What makes a good Trustee?|** Mene ne ke sa amintaccen amintaccen rikon amana?
- Halayen Babban Amintaccen WMF
- Kyakkyawan kwamitin amintattu na Wikimedia
- Babban bayanin ɗan takara (2019)]]
- Traits of a great Wikimedia Foundation Trustee
- The ideal Wikimedia board of trustees
- Ideal candidate profile (2019)