Wikimedia LGBT+/Memba
Communications |
---|
|
Other links |
WMGBT+ Membobin Rukunin Mai Amfani
"Rukunin Mai Amfani"WMLGBT+ ko Wikimedia LGBT+ Ƙungiyar Masu Amfani ƙungiyar masu amfani ce ta Wikimedia da kwamitin haɗin gwiwar Wikimedia ya gane kuma yana aiki ƙarƙashin yarjejeniyar haɗin gwiwar Wikimedia.
Ƙungiyar mai amfani tana da manufofin da aka tsara masu zuwa waɗanda ke ayyana da daidaita zama memba wanda ake tsammanin zama wani ɓangare na labaran da aka buga don haɗawa yayin 2022/2023.
Babu wani kuɗi da aka tanadar don zama memba saboda yana iya haifar da shingen shiga.
2023 Membership Registration
- Fill out this form if you’d like to register to be a member of Wikimedia LGBT+:
- If you want to register via email, please answer all form questions, as posted on Meta at: Wikimedia LGBT+/Membership/Registration-questions , and email to: membershipwmlgbt.org
- The deadline for Membership registration to be eligible for 2023 Elections voting was 31 October, 2023.
Manufar zama memba
Ta hanyar wannan manufa da tsarin yin rajistar membobin, ƙungiyar masu amfani da nufin:
- Samar da muryar al'umma don gudanar da mulki, rike ƙungiyar masu amfani da kwamitin amintattu da ba da fifiko ga ingantawa
- Ƙirƙirar ƙungiyar masu amfani ta yau da kullun don bincika abubuwan Wikimedian LGBTQ+ da ɗaukar nauyin shawarwari da ayyuka na gaba.
- Samar da al'umma mai gudana don ɗaukar amintattun ƙungiyar masu amfani
Cancanta
Dole ne membobin su cika waɗannan buƙatu. Idan ba ku da tabbacin idan kun cika kowane buƙatun, muna ƙarfafa ku don yin bayani akan fom ɗin Google mai dacewa, ko tuntuɓi mai gudanar da zama memba.
- KO dai
- bayyana ainihin suna
- KO sunan asusun mai amfani na Wikimedia
- KO dai
- Dukansu sun yi gyara 250 LGBT+ masu alaƙa da Wikimedia KUMA suna da asusun Wikimedia wanda ke da watanni 3 da haihuwa.
- KO bayyana kwatankwacin kashe-kashen wiki LGBT+ al'umma
- KO dai
- ba su da toshewa ko hani a cikin ayyukan Wikimedia
- KO kwamitin gudanarwa na Wikimedia LGBT+ ya zaɓe shi
- Kasance fiye da shekaru 13
- Samar da adireshin imel don tuntuɓar hukuma
- Yarda don tallafawa manufar Wikimedia LGBT+
Rijistar membobinsu da gudanarwa
Dole ne a kiyaye rajistar membobin. Saboda haɗarin tsangwama, tuhuma da makamantansu ga masu sa kai na LGBTQ+ na duniya, rajistar sirri ce kuma tana ƙunshe da bayanan sirri kaɗan, kodayake bisa ga shawarar amintattun ana iya buga jerin membobin da suka zaɓi zama memba na jama'a. Ana iya cire membobin saboda rashin aiki a kowace shekara, ko kuma a kowane lokaci saboda dalili bisa ga ra'ayin amintattu.
Masu ba da agaji suna da haƙƙin tabbatarwa idan memba ne ko murabus a matsayin memba, kuma yakamata a sami mai gudanar da ƙungiyar don tuntuɓar memba kuma ya amsa cikin ƙayyadaddun lokaci.
Kwamitin Membobi ne ke tantance aikace-aikacen membobi don tabbatar da cewa su ɗan adam ne. Idan duk wani mai nema yana son a sakaya sunansa, tsarin tantancewa yana amfani da tsarin amana don ƙara takamaiman sirrin da aka fi so a cikin rijistar membobin. Abubuwan da ba a san su ba na iya zama ainihin suna ko alaƙa da asusun mai amfani na Wikimedia. Dole ne tantancewa ya tabbatar da mai amfani shine mai ba da gudummawar Wikimedia mai aiki kuma mutum ne na musamman.
Ana iya gane membobi masu daraja da membobin kamfanoni waɗanda ba su da gudummawar gudummawar Wikimedia amma in ba haka ba suna amfana da manufofin ƙungiyar masu amfani.
Bisa ga ra'ayin amintattu, memba na ƙungiyar mai amfani na iya iyakancewa, rufewa ko ƙuntatawa ta tsari idan akwai damuwa na shigarwa ko yin rijistar da ba a zata ba.
Ƙuri'un membobin
Ana gayyatar membobin su shiga cikin babban taron shekara-shekara na ƙungiyar masu amfani (AGM) kuma su gabatar da kowane ƙuduri ga Hukumar Amintattu. A wannan taron, hukumar za ta iya kada kuri'a a kan kudurori, ko hukumar za ta iya jefa kuri'ar membobi, wanda zai iya canza ko inganta duk wata manufar kungiyar masu amfani ko bayar da shawarar canje-canje ga labaran kungiyar masu amfani da aka buga. Ƙuduri na iya ƙi amincewa da amintattu tare da bayanin dalilin da ya sa zai zama ƙudirin da bai dace ba bisa shawarar shari'a, al'amurran mulki ko akasin haka a cikin cin karo da manufofin ƙungiyar masu amfani da aka buga. Ana buga jimillar kuri'u amma ana yin kuri'u na daidaikun mutane cikin aminci.
Membobin da suka yi rajista aƙalla kwanaki 28 kafin gaba za a gayyace su don shiga cikin ƙuri'a a cikin AGM ko kuma yayin da aka keɓance tsarin zaɓe. Za a ba da shawarwari ga membobin aƙalla kwanaki 14 kafin kada kuri'a.
Wakilai na iya dakatar da ƙuri'u a kowane lokaci idan akwai tabbataccen shaidar shiga ko wasu nau'ikan magudin zabe da bai dace ba.
Zaben amintattu
Membobin ƙungiyar masu amfani za su iya yin takara a zaɓen amintattu idan akwai kujeru kyauta a kan hukumar. Akalla kwanaki 28 gabanin babban taron shekara-shekara, wakilai za su sanar da tsarin zabe da hustings, tare da la'akari da membobin da za su so a sakaya sunansu.
Alhakin zama memba
Ana buƙatar membobi da amintattu su mutunta hukunce-hukuncen kwamitin amintattu waɗanda aka ɗauka bisa gaskiya kuma cikin manufofin ƙungiyar masu amfani.
Sharhin Membobi
Amintattun suna da alhakin aƙalla kowace shekara su sake nazarin wakilci da bambancin al'umma ta membobin ƙungiyar masu amfani da ƙungiyar amintattu idan aka kwatanta da bambancin al'ummar LGBTQ+ na duniya.
Idan aka ɗauki bita kan zama memba ba ta da wakilci bisa yare na farko, ƙasa, jinsi, jima'i ko sauran ƙungiyoyin masu ruwa da tsaki, amintattun za su nemi ƙwazo don gyara waɗannan son zuciya ta hanyar ɗaukar mambobi da amintattu.
Kamar yadda ba a gudanar da bayanan sirri tare da rijistar membobi, bitar zama memba ta dogara ga masu sa kai na WMLGBT+ da membobin da ke shiga cikin binciken da ba a san su ba.